ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ฟิล์ม-รัฐภูมิ โตคงทรัพย์ รองโฆษกเพื่อไทย เผยแพร่ข้อความผ่านเครือข่ายสังคมออนไลน์ โดยมีเนื้อหาดังนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4PH77Caa3FN3_K1Xg9sPiN8t654s6v2GYkkfppUATQEppg6iOw0Fw4UFi019amcSQrOYAiuetvr4afjvZGqmq-rthCvxnNAS2eUkXJYUSlE6zhVpi5dXV0c2jYCGQTIrCHJ5r0GmvJfs/w640-h360/S__2588731.jpg)
ตลอดเวลาที่มีประเทศนี้ ผมต่อต้านคำว่าระบอบ นั่นนี่ ที่พยายามจะยัดเอาใครสักคนที่เราต้องการโจมตีใส่ลงไป
แต่วันนี้ ผมเห็นด้วยว่าเราควรกำจัด "ระบอบประยุทธ์” การแบนสุราที่จำหน่ายออนไลน์ เป็นเรื่องที่เหมือนจะเป็นเรื่องดีเพราะทำให้คนดื่มน้อยลงป้องกันนักดื่มหน้าใหม่
แต่แท้ที่จริงคือกฎหมายเอื้อทุนใหญ่ รัฐบาลชุดนี้ทำอะไร หวังผลประโยชน์ตลอด คุณจะปล่อยให้บ้านเมืองเกิดความเหลื่อมล้ำ คนจนไม่มีทางลืมตาอ้าปาก
รัฐบาลนำโดยฝ่ายบริหารที่มีความคิดตื้นเขินกับความลำบากประชาชน แต่ฉลาดหลักแหลมกับการเอื้อทุนใหญ่ โดยใช้อำนาจกดหัวประชาชน เห็นแต่ละอย่างที่คิด คิดได้ยังไง ปวดหัวจริงๆ...ประชาธิปไตย จริงเหรอครับ...
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น