เผยภาพเมนูเด็ดที่ ประธานาธิบดีสาธารณรัฐเกาหลี เลี้ยงรับรอง นายกรัฐมนตรีนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อย่างเป็นทางการ โดยเป็นงานเลี้ยงอาหารแบบรัฐพิธี (State Dinner) เพื่อเป็นเกียรติแก่นายกรัฐมนตรีของไทย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJexDoT7YIv5QtMunaLvQnAQHmHG9zI6XTwf2f-Xl-UzTikP2LYl43mVc4l0UibIrwWG0ekfTycPa-iGigtTfISU-MkzZs7rgTAHqhSONsu7mu_XQSy-H4geRP2mACdSGOFuyqunJuhCU/s320/IMG-20120324-00240.jpg) |
"ซุปหม้อไฟเกาหลี" พร้อมเครื่องเคียงกิมจิอันหลากหลาย |
ทั้งนี้ กำหนดการของนายกรัฐมนตรีนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ในวันนี้ (24 มีนาคม 2555) ได้เข้าร่วมพิธีต้อนรับอย่างเป็นทางการ พร้อมหารือข้อราชการเต็มคณะกับนายอี มยอง-บัก ประธานาธิบดีสาธารณรัฐเกาหลี เพื่อพัฒนาความสัมพันธ์ทวิภาคีสู่ความเป็นหุ้นส่วนทางยุทธศาสตร์ โดยกำหนดเป้าหมายที่ชัดเจนเกี่ยวกับการส่งเสริมความร่วมมือในทุกด้าน การเมือง เศรษฐกิจ สังคมและกรอบพหุภาคีที่เป็นผลประโยชน์อย่างเป็นรูปธรรม
Photo
by InsiderNews Editorial
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น